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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

WIZARA YA AFYA 

MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA 
 

 
TAARIFA KWA UMMA 

UZINDUZI WA MIFUMO NA VIFURUSHI VIPYA VYA MFUKO WA TAIFA WA  

BIMA YA AFYA (NHIF) 

Desemba 17, 2024, Dodoma 

1. Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama (Mb) amezindua Mfumo wa Uandikishaji 
Wanachama, Mfumo wa Uchakataji Madai na Vifurushi vipya vya Mfuko wa Taifa wa Bima 
ya Afya leo Desemba 17, 2024 Jijini Dodoma. Uzinduzi huo umefanyika ikiwa ni utekelezaji 
wa agizo la Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
la kuhakikisha Mifumo ya Serikali inasomana. 

2. Mfumo wa uandikishaji uliozinduliwa unamwezesha mwanachama kujiandikisha na 
kujihudumia bila kulazimika kufika katika Ofisi za Mfuko. Mfumo huo unapatikana kupitia 
kiunganishi cha https://selfservice.nhif.or.tz. Aidha, Mfumo wa Uchakataji Madai 

umeongeza ufanisi kwa kuchakata madai kwa haraka kwa kutumia Akili Mnemba (AI) na 
hivyo kupunguza muda wa kufanya malipo ya madai ya Watoa Huduma.  

3. Vifurushi vilivyozinduliwa ni kwa watu binafsi na familia zao ambavyo ni:- 

a) Serengeti Afya:Kifurushi hiki kina wigo mpana wa huduma za msingi, huduma za 
kibingwa na bobezi zaidi ya huduma 1,800 ambapo mchango unaanzia Shilingi 
660,000/- kwa mwaka kwa mtu mmoja. 

b) Ngorongoro Afya: Kifurushi hiki kina wigo mpana wa huduma za msingi, kibingwa 
na kibingwa bobezi, huduma zaidi ya 440 ambapo mchango unaanzia Shilingi 240,000 
kwa mwaka kwa mtu mmoja. 

c) Toto Afya Kadi (TAK): Kifurushi hiki ni kwa watoto chini ya umri wa miaka 17 
wanaosajiliwa mmoja mmoja au kwa makundi kupitia shule. Kwa watoto 
wanaosajiliwa mmoja mmoja mchango kwa mwaka ni TZS 150,000 ambapo 
watasubiri kwa miezi 3 kabla ya kunufaika na huduma. Michango ya watoto 
wanosajiliwa kwa makundi kupitia shule wanazosoma ni TZS 50,400 kwa mtoto 
mmoja. Watoto wanaosajiliwa kwa makundi, uanachama wao utaanza kwa pamoja 
na hakutakuwa na muda wa kusubiri.  

 

4. Aidha, wanachama waliokuwa na Vifurushi vya Bima ya Afya vya Najali Afya, Wekeza 
Afya, na Timiza Afya wataendelea kupata huduma hadi muda wa uanachama wao kwenye 
vifurushi hivyo utakapokoma. 

 
5. Mfuko unawahamasisha Wananchi kuendelea kujiunga na Bima ya Afya ili kuwa na 

uhakika wa huduma za matibabu wakati wote bila kikwazo cha fedha kupitia mtandao 
mpana wa zaidi ya vituo 10,000 vya kutolea huduma za afya vilivyosajiliwa na Mfuko nchi 
nzima. 

Imetolewa na; 

Idara ya Uhusiano kwa Umma 
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